Kotun Tsarin Mulki Ta Tsige Firaminista Thailand Bayan Hukuncin Keta Ka’idoji

Kotun Tsarin Mulkin Thailand Ta Yanke Hukunci: An Sauke Firaministar Ƙasar Daga Mukaminta Bangkok – A wani hukunci da ya zama tarihi a siyasar Thailand, Kotun Tsarin Mulki ta yanke hukuncin cewa Firaminista Srettha Thavisin, mai shekara 39, ta keta ka’idojin gudanar da aikin shugabanci. Hukuncin da kotun ta yankeContinue Reading

Farfesa Gambari Ya Gargadi Ƙasashen Afirka: “Nahiyar Tana Fuskantar Ƙungiyoyin ‘Yan Ta’adda Sama Da Dubu”

Farfesa Ibrahim Gambari Ya Yi Kira Ga Ƙasashen Afirka: “Ƙungiyoyin ‘Yan Ta’adda Sama Da Dubu ɗaya Ake Fuskanta” A cikin wani tsattsauran ra’ayi da ya ja hankalin duniya, Farfesa Ibrahim Gambari, wanda ya taba wakiltar Najeriya a Majalisar Dinkin Duniya, ya ba da gargadin cewa ƙasashen Afirka na fuskantar barazanarContinue Reading

BBNaija Season 10: Bright Morgan Ya Bayyana Cewa Yana Jin Daɗin ‘Shakara’ Da Mide Ke Yi Masa

BBNaija Season 10: Bright Morgan Ya Bayyana Cewa Yana Jin Daɗin ‘Shakara’ Da Mide Ke Yi Masa Gidan Big Brother Naija na karo na goma (Season 10) ya zama wurin da ake tantance halayen ’yan wasa, ƙungiyoyin haɗin kai, da kuma ƙulla dangantaka. Duk da haka, wata dangantaka ta musammanContinue Reading

Sarkin Osun da ke Amurka an yanke masa hukuncin daurewa a gidan yari saboda satar dala miliyan 4.2 na kudaden taimakon COVID-19

Sarkin Najeriya da ke Amurka An Yanke masa Hukuncin Daurewa a Gidan Yari Saboda Satar Kudaden Taimakon COVID-19 A wani abin mamaki da ya faru, wani sarki a Najeriya an yanke masa hukuncin daura shi na tsawon shekaru hudu da wata takwas a gidan yari na tarayyar Amurka saboda yaddaContinue Reading