Amurka da Haiti Sun Yi Kira Ga Kafa Sabuwar Runduna Ta Musamman Don Murkushe ‘Yan Daba

Amurka da Haiti Sun Yi Kira Ga Ƙirƙirar Sabuwar Runduna Ta Musamman Don Murkushe ‘Yan Daba WASHINGTON/PORT-AU-PRINCE – Gwamnatocin Amurka da Haiti sun yi kira ga ƙasashe membobin Majalisar Ɗinkin Duniya (MDD) da su yi sauri su amince da canjin fasalin aikin tawagar jami’an tsaro ta ƙasa da ƙasa daContinue Reading

Gwamnatin Tarayya Ta Cire Kudin N761 Biliyan Don Kammala Aikin Hanyar Abuja-Kaduna-Zaria-Kano

Gwamnatin Tarayya Ta Bayyana Kudin N761 Biliyan Don Kammala Aikin Hanyar Abuja-Kaduna-Zaria-Kano Ministan Ayyuka na Tarayya, David Umahi, ya bayyana cewa aikin sake gina hanyar Abuja-Kaduna-Zaria-Kano zai ɗauki kudi Naira biliyan ɗari bakwai da sittin da ɗaya (N761bn) kafin a kammala shi gaba ɗaya. Umahi ya bayyana haka ne aContinue Reading