Ƙungiyar Arewa Ta Yaba wa Yarinyar Yobe Wadda Ta Lashe Gasar Turanci a Duniya

Ƙungiyar Arewa Ta Yaba wa Yarinyar Yobe Wadda Ta Lashe Gasar Turanci a Duniya

Spread the love

Ƙungiyar Arewa Ta Yaba wa Yarinyar Yobe Wadda Ta Lashe Gasar Turanci a Duniya


Hotun Nafisa Abdullahi Aminu

Ƙungiyar Tattaunawa ta Arewa (ADG) ta yaba wa kyakkyawan nasarar da Miss Nafisa Abdullahi Aminu ta samu a matsayin Gasar Duniya ta 2025 a fannin ƙwarewar Turanci a gasar TeenEagle Global Finals da aka gudanar a birnin London, ƙasar Ingila, inda ta bayyana cewa wannan nasara ta zama abin alfahari ga Arewacin Najeriya da ƙasar baki ɗaya.

Nasarar Da Ta Kawo Sunan Arewa Zuwa Duniya

Nafisa, wadda take da shekaru 17 kuma ɗaliba ce a Kwalejin Tulip ta Najeriya, ta yi nasarar doke ‘yan takara 20,000 daga ƙasashe 69, ciki har da ƙasashen da Turanci yarensu na asali. Ta samu wannan nasara tare da abokan aikinta Rukayya Muhammad Fema mai shekaru 15 da Hadiza Kashim Kalli, wanda hakan ya kawo yabo ga Najeriya a duniya tare da karya ra’ayin da ake da shi game da ƙwarewar ilimi a Arewacin ƙasar.

Ƙungiyar Arewa Ta Bayyana Farin Ciki

Mai magana da yawun ƙungiyar, Dokta Garba Abari, a madadin shugaban ƙungiyar Alhaji Maisudan Muhammed Bello (Tafidan Dutse), ya bayyana cewa nasarar Nafisa ta zama “alama ce ta bege da kuma tabbacin irin hazakar da ke cikin matasan Arewacin Najeriya.” Ya kara da cewa: “Wannan nasarar ta sauya ra’ayi kuma ta tabbatar da cewa matasanmu, idan aka ba su dama da tallafi, za su iya fi sauran matasa a duniya gwiwa.”

Godiya Ga Iyali da Gwamnati

Ƙungiyar ta yaba wa dangin Aminu saboda irin tarbiyyar da suka ba ‘yarsu ta Nafisa wadda ke nuna kyawawan halaye na gwagwarmaya da kuma kwazo, wadanda suka yi daidai da al’adun Arewa na samar da mata masu fafutuka kamar tsohuwar Babban Alkalin Najeriya Mariam Aloma Mukhtar da Mataimakin Sakatare-Janar na Majalisar Dinkin Duniya Amina Mohammed.

Haka kuma, ƙungiyar ta yaba wa gwamnatin Gwamna Mai Mala Buni ta Jihar Yobe saboda ƙoƙarin da ta yi na gina makarantu na zamani, daukar malamai da kuma mayar da hankali kan ilimin kimiyya da fasaha (STEM), da kuma Kwalejin Tulip ta Najeriya saboda irin ƙoƙarin da take yi na samar da ingantaccen ilimi da kuma ci gaban ɗalibai gabaɗaya.

Kira Ga Ƙara Ƙoƙarin Ilimi

Ƙungiyar ta bayyana cewa wannan nasara ta yi daidai da manufarta ta inganta ilimi da karfafa matasa a matsayin hanyoyin yaki da rashin tsaro da talauci. Ta yi kira ga gwamnatoci, malamai da kuma jama’a da su ƙara ƙoƙarin inganta ilimi a Arewacin ƙasar, tabbatar da tsaro a makarantu, da kuma yaba wa Nafisa a matakin ƙasa domin ta zama abin koyi ga matasa.

“Nasarar Nafisa ba wani abu ne da ya faru ne kawai ba,” in ji Dokta Abari. “Ta zama kira ga mu da mu ƙara janyo hankali kan ilimin matasanmu. Ta zama misalin abin da Arewacin Najeriya zai iya samu idan muka ba ilimi fifiko.”

Abin Tarihi Ga Matasan Arewa

Wannan nasara ta zama tarihi ga matasan Arewa, musamman ma ‘yan mata, domin ta nuna cewa ba tare da la’akari da matsalolin da suke fuskanta ba, suna da hazaka da iyawa su yi nasara a fagen ilimi a duniya. Ƙungiyar ta kira ga ƙarin tallafi ga irin wadannan matasa masu hazaka domin ci gaban ƙasa.

Dukkan masu ruwa da tsaki sun yi fatan wannan nasarar za ta zama farkon sauran nasarori da matasan Arewa za su samu a fagen ilimi da fasaha a duniya, wanda zai kawo ci gaban yankin da ƙasar baki ɗaya.

Full credit to the original publisher: Arewa Agenda – Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *